Thắng Ỉn-Thái Nguyên City-Giao lưu và kết bạn
Xin chào..!Bạn đang ở diễn đàn anh em thái nguyên....hãy chung tay góp sức để diễn đàn ngày càng phát triển.thank you very much and good luck 4you!!!!!!!!!!!!!!!!Very Happy:D:D
...............Admin....................
Xin chào..!Bạn đang ở diễn đàn anh em thái nguyên....hãy chung tay góp sức để diễn đàn ngày càng phát triển.thank you very much and good luck 4you!!!!!!!!!!!!!!!!Very Happy:D:D
...............Admin....................
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn Đàn Anh Em Thái Nguyên

Trang ChínhGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Similar topics
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Diễn Đàn
Affiliates
free forum

[Cực Tuyệt] Tăng tốc máy tính ư ??? -- Thật Đơn Giản ^^ !!!

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin
Admin

[Cực Tuyệt] Tăng tốc máy tính ư ??? -- Thật Đơn Giản ^^ !!!  Empty
Bài gửiTiêu đề: [Cực Tuyệt] Tăng tốc máy tính ư ??? -- Thật Đơn Giản ^^ !!!    [Cực Tuyệt] Tăng tốc máy tính ư ??? -- Thật Đơn Giản ^^ !!!  Icon_minitimeMon Jul 25, 2011 8:44 pm

Tăng tốc máy tính với những cách đơn giản nhất

Trong bài này minh sẽ chia ra 2 phần nhé : Phần mềm và Thủ Công ^^ !!!!

VÌ MÁY MÌNH KO DÙNG WIN 7 NÊN KO BÍT ÁP DỤNG ĐƯỢC CÁI NÀO ... CÁC BẠN BỎ QUA CHO MÌNH NHÉ

Tăng tốc bằng thủ công ^^ !!!!

Bước 1:Xóa những thành phần không cần thiết của Window:
Sau đây là một số thư mục có thể xóa được và không ảnh hưởng gì tới Windows mà còn làm Windows khởi động nhanh hơn nhiều.Mình đã thử và cho hiệu quả rõ rệt.Tốc độ khởi động tăng gấp đôi luôn

C:\WINDOWS\DOWNLOADED INSTALLATION : xóa nó đi không ảnh hưởng gì cả.

C:\WINDOWS\DRIVER CACHE (hoặc trong system32\driver cache): làm giảm quá trình khởi động của XP thì việc gì mà không xóa nó đi.

C:\WINDOWS\REGISTERED PACKAGES: hãy xóa toàn bộ tệp tin và thư mục trong đó, tốc độ tăng đáng kể.

C:\WINDOWS\REPAIR: cũng không thật cần thiết hãy xóa tất cả những gì trong đó thì tốt hơn.

**Ngoài ra người nào hay Update XP trên mạng thì trong C:\WINDOWS sẽ tự động tạo ra một thư mục có tên là LASTGOOD thực chất thì thư mục này sao lưu những gì của Windows bao gồm DRIVECACHE, SYSTEM32... xóa nó đi mà không ảnh hưởng gì, tiết kiệm được vài trăm MB đấy.

**C:\Documents and Settings\(Tên đăng nhập)\Local Setting\Temp: Xóa hết những gì có trong đó đi, đây là thư mục lưu trữ những file tạm làm chậm quá trình hoạt động của máy thì sao lại kô xóa nó đi nhỉ

CÁC BẠN CỨ YÊN TÂM MÀ XÓA NHA
ĐÃ TEST VÀ KHÔNG THẤY BẤT KÌ LỖI NÀO XẢY RA

*****Lưu ý:Cái này là vài thứ về Prefetch*****

Bước 2: Tắt những ứng dụng không cần thiết để window khởi động nhanh hơn ^^ !!.

*Để truy cập vào các dịch vụ (Services) từ Start bạn chọn --> Control Panel --> Administrative Tools --> Services --> Vào.... ^^ !!!

* hoặc có cách nhanh hơn là các bạn vào Start --> Run --> services.msc --> Vào .... ^^ !!!
*Kích phải chuột vào từng dịch vụ và chọn Properties bạn chọn General --> Startup Type sẽ có 3 lựa chọn (ở đây các bạn chọn "Disabled"để vô hiệu hóa) :

+Automatic: Sẽ tự khởi động theo mặc định Windows

+Manual:dùng trong trường hợp bạn tự cấu hình chạy hoặc không chạy mà không phụ thuộc vào cấu hình mặc định Windows

+Disabled:để đóng dịch vụ khi mà bạn không cần thiết dịch vụ này.

Bắt Đầu Nha ^^ !!
Đây là link cho các ban tham khảo tiếp rất bổ ích đấy
http://www.vn-zoom.com/f228/tang-toc-may-tinh-trong-vong-5-phut-1099993.html
Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool
https://thangthuytn158.forumvi.com

[Cực Tuyệt] Tăng tốc máy tính ư ??? -- Thật Đơn Giản ^^ !!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» “Tăng tốc” máy tính bằng cách nâng cấp RAM
» Hướng Dẫn Chế Tạo Tranh Bị Tinh Quân + Nhiệm Vụ Tinh Quân + Công Thức + Auto 2013
» Hướng Dẫn Chế Tạo Tranh Bị Tinh Quân + Nhiệm Vụ Tinh Quân + Công Thức + Auto 2013